Câu hỏi:

Tôi là 1 trong số các trường hợp hợp đồng lao động không thời hạn nhưng vì không trúng tuyển kì thi viên chức vừa qua nên đã chấm dứt hợp đồng. Trong quyết định chấm dứt hợp đồng đã nêu rõ chi trả tiền lương cho chúng tôi đến hết ngày 19/8/2020. Tuy nhiên như tôi được biết trong toàn thị xã có trường THCS Nguyễn Huệ và Trường THCS An Sinh, những GV bị chấm dứt hợp đồng không được chi trả lương tháng 8, do nhà trường đủ biên chế kho bạc không duyệt. Vậy xin hỏi, nếu theo như quyết định dấu đỏ của thị xã đã nói chúng tôi phải được chi trả tiền lương hết ngày 19/8, vậy bây giờ lại có trường có trường không như vậy?
Ngày hỏi 18/09/2020

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Nguyễn Thị Hạnh
Bắc Mã, Bình Dương, Đông Triều, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Đối với nội dung chấm dứt hợp đồng lao động không trúng tuyển kỳ tuyển dụng viên chức năm 2019, Sở Nội vụ đã có văn bản số 1705/SNV-CCVC ngày 19/8/2020 gửi các địa phương để hướng dẫn triển khai thực hiện. Đối với nội dung chi trả chế độ chính sách đối với trường hợp hợp đồng lao động bị chấm dứt đề nghị độc giả liên hệ với Cơ quan Tổ chức - Nội vụ thị xã Đông Triều để được xem xét, giải quyết.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Tin Nóng
Tin tiêu điểm

Lịch công tác trống

Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 462
Đã truy cập: 3821602