Câu hỏi:

Tôi làm công trình tại xã Hoàng Quế, huyện Đông Triều, tỉnh Quảng Ninh với thời gian làm liên tục là 2 năm. Đơn vị sử dụng lao động căn cứ Thông tư liên tịch số 11/2005/TTLT-BNV-BLĐTBXH-BTC-UBDT ngày 05/11/2005 của Bộ Nội vụ, Bộ Lao động Thương binh và Xã hội, Bộ Tài chính, Uỷ ban Dân tộc về hướng dẫn thực hiện chế độ phụ cấp khu vực để cắt bỏ phần phụ cấp khu vực trong tiền lương của tôi (do trong thông tư này không nói đến xã Hoàng Quế là phụ cấp khu vực mấy). Xin hỏi đơn vị sử dụng lao động đã làm đúng theo quy định chưa?Tỉnh Quảng Ninh có văn bản nào hướng dẫn thực hiện công tác này không?
Ngày hỏi 26/04/2019

Lĩnh vực: Tư pháp
Công dân: Phạm Xuân Vương
Cẩm Đông, Cẩm Phả, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Do độc giả không thông tin cụ thể nên không thể xác định đơn vị mà độc giả đang công tác có thuộc phạm vi, đối tượng áp dụng của Thông tư liên tịch số 11/2005/TTLT-BNV-BLĐTBXH-BTC-UBDT ngày 05/11/2005 của Bộ Nội vụ, Bộ Lao động Thương binh và Xã hội, Bộ Tài chính, Uỷ ban Dân tộc về hướng dẫn thực hiện chế độ phụ cấp khu vực. Đề nghị độc giả nghiên cứu quy định tại mục I, Thông tư liên tịch số 11/2005/TTLT-BNV-BLĐTBXH-BTC-UBDT để xác định phạm vi, đối tượng áp dụng của chế độ phụ cấp khu vực.

Đồng thời, theoThông tư liên tịch số 11/2005/TTLT-BNV-BLĐTBXH-BTC-UBDT, huyện Đông Triều (nay là thị xã Đông Triều) được áp dụng 02 mức phụ cấp khu vực là 0,2 đối với các xã: Tràng Lương, Bình Khê, An Sinh và mức 0,1 đối với thị trấn Mạo Khê.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Tin Nóng
Tin tiêu điểm

Lịch công tác trống

Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 101
Đã truy cập: 3709640